Kết với chúng tôi

Xin chào, bạn đang tìm kiếm gì?

Giải Thưởng & Sự Kiện

Dàn Diễn Viên Và Đội Ngũ Sản Xuất Của Parasite Được Mời Gia Nhập Viện Hàn Lâm

Sau thành công của Parasite tại Oscar lần thứ 92 vừa qua, 12 thành viên của đoàn phim đã được mời gia nhập trong đó có các diễn viên Choi Woo Sik, Jang Hye Jin, Jo Yeo Jeong, Lee Jung Eun và Park So Dam.

Ngày hôm qua, Viện hàn lâm Khoa học và Điện ảnh Mỹ thông báo họ đã mời thêm 819 thành viên mới để nâng số lượng của tổ chức lên hơn 9000 người. Trong số các thành viên mới, có 45% là phụ nữ, 36% là người da màu cùng 49% tới từ các quốc gia khác.

Chủ tịch Viện hàn lâm David Rubin nói trong thông báo: “Viện hàn lâm rất vui mừng được chào đón những người bạn đồng hành xuất sắc trong ngành khoa học và nghệ thuật điện ảnh. Chúng tôi luôn nắm lấy những tài năng phi thường để phản ánh sự phong phú và đa dạng của cộng đồng phim ảnh trên toàn thế giới. Chưa bao giờ chúng tôi tự hào mình làm được điều này như hiện tại.”

Viện hàn lâm cũng công bố thống kê về mặt nhân khẩu học của mình cũng như xác nhận họ đã hoàn thành mục tiêu A2020 đặt ra từ năm 2016 về việc tăng tính đa dạng đội ngũ bầu chọn giải Oscar sau những làn sóng chỉ trích với phong trào #OscarSoWWhite.

Trong vòng năm năm qua, số lượng thành viên nữ của Viện hàn lâm đã tăng từ 1446 (25%) ở năm 2015 lên 3179 (33%) ở năm 2020. Số lượng người da màu gia tăng từ 554 (10%) thành viên ở năm 2015 lên 1787 (19%) ở năm 2020.

Nói trong thông báo, CEO Dawn Hudson cho biết: Chúng tôi rất tự hào về những bước tiến khi chúng tôi đã vượt qua mục tiêu A2020 đặt ra từ năm 2016. Dù vậy chúng tôi vẫn phải thừa nhận rằng con đường phía trước còn rất dài. Tôi không thể gửi hết lời cảm ơn chân thành này đủ tới tất cả mọi thành viên cũng như những nhân viên đã giúp chúng tôi hoàn thành xuất sắc mục tiêu này, đặc biệt là Lorenza Munoz, người phụ trách bộ phận giải thưởng của Viện.”

Trong số 819 thành viên mới được mời gia nhập, có nhiều thành viên tới từ châu Á hoặc gốc Á như nữ diễn viên Awkwafina, Constance Wu, Triệu Đào hay nữ đạo diễn Lulu Wang. Sau thành công của Parasite tại Oscar lần thứ 92 vừa qua, 12 thành viên của đoàn phim đã được mời gia nhập trong đó có các diễn viên Choi Woo Sik, Jang Hye Jin, Jo Yeo Jeong, Lee Jung Eun và Park So Dam.

Danh sách đầy đủ các thành viên được gia nhập:

Diễn viên
Yalitza Aparicio – Roma
Awkwafina – The Farewell, Crazy Rich Asians
Zazie Beetz – Joker, High Flying Bird
Alia Bhatt – Gully Boy, Raazi
Bobby Cannavale – The Irishman, The Station Agent
Choi Woo-Shik – Parasite, The Divine Fury
Zendaya Coleman – Spider-Man: Far from Home, The Greatest Showman
Tyne Daly – The Ballad of Buster Scruggs, Spider-Man: Homecoming
Mackenzie Davis – Terminator: Dark Fate, Tully
Ana de Armas – Knives Out, Blade Runner 2049
Kaitlyn Dever – Booksmart, Detroit
Cynthia Erivo* – Harriet, Widows
Pierfrancesco Favino – The Traitor, Rush
Beanie Feldstein – Booksmart, Lady Bird
Zack Gottsagen – The Peanut Butter Falcon
David Gyasi – Maleficent: Mistress of Evil, Interstellar
Adèle Haenel – Portrait of a Lady on Fire, BPM (Beats Per Minute)
Kelvin Harrison Jr. – Waves, Luce
Brian Tyree Henry – If Beale Street Could Talk, Widows
Huang Jue – Long Day’s Journey into Night, The Lady in the Portrait
Jang Hye-Jin – Parasite, Poetry
Jo Yeo-Jeong – Parasite, The Target
Udo Kier – The Painted Bird, Shadow of the Vampire
Lee Jung-Eun – Parasite, Okja
Eva Longoria – Overboard, Harsh Times
Natasha Lyonne – Honey Boy, American Pie
Tzi Ma – The Farewell, Arrival
George MacKay – 1917, Captain Fantastic
Tim McGraw – Country Strong, The Blind Side
Thomasin McKenzie – Jojo Rabbit, Leave No Trace
Ben Mendelsohn – Ready Player One, Animal Kingdom
Rob Morgan – Just Mercy, Mudbound
Niecy Nash – Downsizing, Selma
Genevieve Nnaji – Lionheart, Road to Yesterday
Park So-Dam – Parasite, The Priests
Teyonah Parris – If Beale Street Could Talk, Chi-Raq
Florence Pugh – Little Women, Lady Macbeth
Hrithik Roshan – Super 30, Jodhaa Akbar
James Saito – Always Be My Maybe, Big Eyes
Alexander Siddig – Cairo Time, Syriana
Lakeith Stanfield – Knives Out, Sorry to Bother You
Yul Vazquez – Gringo, Last Flag Flying
John David Washington – BlacKkKlansman, Monsters and Men
Olivia Wilde – Meadowland, Rush
Constance Wu – Hustlers, Crazy Rich Asians
Wu Jing – The Wandering Earth, Wolf Warrior
Triệu Đào – Ash Is Purest White, Mountains May Depart

Đạo diễn casting
Orit Azoulay – The Kindergarten Teacher, The Band’s Visit
Libia Batista – Eres Tú Papá?, Viva
Javier Braier – The Two Popes, Wild Tales
Anja Dihrberg – A Hidden Life, Clouds of Sils Maria
Leïla Fournier – BPM (Beats Per Minute), Eastern Boys
Timka Grin – With Mom, In the Land of Blood and Honey
Des Hamilton – Jojo Rabbit, Melancholia
Carla Hool – A Better Life, Sin Nombre
Camilla-Valentine Isola – The Man Who Killed Don Quixote, Goya’s Ghosts
Tess Joseph – Aladdin, Lion
Julia Kim – The Last Black Man in San Francisco, Starlet
Eva Leira – Pain and Glory, Biutiful
Kirsty McGregor – Lion, Animal Kingdom
Yesi Ramirez – The Hate U Give, Moonlight
Yolanda Serrano – Pain and Glory, Biutiful
Nandini Shrikent – Gully Boy, Life of Pi
Magdalena Szwarcbart – Cold War, Schindler’s List
Toshie Tabata – Shoplifters, Tokyo Tribe
Sarah Teper – BPM (Beats Per Minute), Eastern Boys
Hila Yuval – A Tale of Love and Darkness, Beaufort

Nhà quay phim
Todd Banhazl – Blow the Man Down, Hustlers
Jarin Blaschke – The Lighthouse, The Witch
Nicola Daley – Pin Cushion, I Am a Girl
Óscar Faura – Jurassic World: Fallen Kingdom, The Imitation Game
Takeshi Hamada – Sakura Guardian in the North, Departures 
Chayse Irvin – BlacKkKlansman, Hannah
Ron Johanson – Freedom, The Woman Inside
Polly Morgan – Lucy in the Sky, The Truth about Emanuel
Trent Opaloch – Avengers: Endgame, District 9
Larkin Seiple – Luce, Kin
Ken Seng – Terminator: Dark Fate, Deadpool
Vladimír Smutný – The Painted Bird, Kolya
Jörg Widmer – A Hidden Life, Pina
Jasper Wolf – Instinct, Monos
Katsumi Yanagijima – Battle Royale, Dear Doctor

Nhà Thiết kế phục trang
Massimo Cantini Parrini – Dogman, Tale of Tales
Choi Seyeon – Parasite, Okja
Lisy Christl – White House Down, Anonymous
Caroline De Vivaise – Shadow of the Vampire, Germinal
Nicoletta Ercole – Letters to Juliet, Under the Tuscan Sun
Catherine George – Okja, Snowpiercer
Danielle Hollowell – Girls Trip, Undercover Brother
Neeta Lulla – Jodhaa Akbar, Devdas
Eimer Ní Mhaoldomhnaigh – Love & Friendship, Becoming Jane
Dayna Pink – Bumblebee, Seeking a Friend for the End of the World
Dorota Roqueplo – Hiszpanka, The Mill and the Cross
Judy Shrewsbury – High Life, Let the Sunshine In
Amy Westcott – Black Swan, The Wrestler
Denise Wingate – Live Free or Die Hard, Wedding Crashers

Đạo diễn
Ali Abbasi – Border, Shelley
Levan Akin – And Then We Danced, The Circle
Francesca Archibugi – A Question of the Heart, Tomorrow
Ari Aster – Midsommar, Hereditary
Icíar Bolláin – Even the Rain, Take My Eyes
Kat Candler – Hellion, Jumping off Bridges
Felipe Cazals – El Año de la Peste, Canoa: A Shameful Memory
Cristina Comencini – Latin Lover, Don’t Tell
Sebastián Cordero – Europa Report, Crónicas
Terence Davies – The House of Mirth, The Long Day Closes
Sophie Deraspe – Antigone, A Gay Girl in Damascus: The Amina Profile
Mati Diop* – Atlantics, A Thousand Suns
Robert Eggers – The Lighthouse, The Witch
Luis Estrada – The Perfect Dictatorship, Herod’s Law
Sydney Freeland – Deidra & Laney Rob a Train, Drunktown’s Finest
Bette Gordon – Handsome Harry, Variety
Maggie Greenwald – Sophie and the Rising Sun, The Ballad of Little Jo
Megan Griffiths – Sadie, The Night Stalker
Alma Har’el – Honey Boy, Bombay Beach
Sterlin Harjo – Mekko, Barking Water
Kathleen Hepburn – The Body Remembers When the World Broke Open, Never Steady, Never Still
Jan Komasa – Corpus Christi, Warsaw ’44
Tamara Kotevska* – Honeyland
Alejandro Landes – Monos, Porfirio
John H. Lee – Operation Chromite, 71: Into the Fire
Ladj Ly* – Les Misérables
Victoria Mahoney – Yelling to the Sky
Samira Makhmalbaf – At Five in the Afternoon, The Apple
Mai Masri – 3000 Nights, 33 Days
Akin Omotoso – Vaya, Tell Me Sweet Something
Matt Reeves – Dawn of the Planet of the Apes, Cloverfield
Ljubo Stefanov* – Honeyland
Elle-Máijá Tailfeathers – The Body Remembers When the World Broke Open, ćəsnaʔəm, the city before the city
Maria Tognazzi – Me, Myself & Her, A Five Star Life
Jorge Alí Triana – Bolívar Soy Yo, A Time to Die
Matthew Vaughn – Kick-Ass, Layer Cake
Lulu Wang* – The Farewell, Posthumous
Wash Westmoreland – Still Alice, Quinceañera
Andrés Wood – Araña, Violeta Went to Heaven

Phim tài liệu
Shirley Abraham – The Hour of Lynching, The Cinema Travellers
Joelle Alexis – The Green Prince, A Film Unfinished
Cristina Amaral – Um Filme de Verão (A Summer Film), Person
Liran Atzmor – King Bibi, The Law in These Parts
Violeta Ayala – Cocaine Prison, The Bolivian Case
Julia Bacha – Naila and the Uprising, Budrus
Robert Bahar – The Silence of Others, Made in L.A.
Nels Bangerter – Cameraperson, Let the Fire Burn
Malek Bensmaïl – The Battle of Algiers, a Film within History, La Chine Est Encore Loin (China Is Still Far)
Sara Bernstein – Rebuilding Paradise, The Inventor: Out for Blood in Silicon Valley
Yael Bitton – Advocate, Machines
Garrett Bradley – Time, Alone
Salem Brahimi – Abd El-Kader, Africa Is Back
Vincent Carelli – Martírio, Corumbiara: They Shoot Indians, Don’t They?
Almudena Carracedo – The Silence of Others, Made in L.A.
Paola Castillo – Beyond My Grandfather Allende, Genoveva
Daniel Chalfen – The Infiltrators, Silenced
Chaowei Chang – Chong Tian (The Rocking Sky), The Road to Fame
Lisa Kleiner Chanoff – Life Overtakes Me, Watchers of the Sky
Alison Chernick – Itzhak, Matthew Barney: No Restraint
Kasper Collin – I Called Him Morgan, My Name Is Albert Ayler
Inadelso Cossa – A Memory in Three Acts, Xilunguine, the Promised Land
Laura Coxson – The Proposal, Iris
Maria Cuomo Cole – Newtown, Living for 32
Emma Davie – Becoming Animal, I Am Breathing
Adam Del Deo – Quincy, Every Little Step
Whitney Dow – When the Drum Is Beating, Two Towns of Jasper
Kelly Duane de La Vega – The Return, Better This World
Sandi Dubowski – A Jihad for Love, Trembling before G-d
Carol Dysinger – Learning to Skateboard in a Warzone (If You’re a Girl), Camp Victory, Afghanistan
Paz Encina – Memory Exercises, Paraguayan Hammock
Ali Essafi – Sheikhates Blues, Général, Nous Voilà!
Ina Fichman – The Oslo Diaries, The Wanted 18
David France – The Death and Life of Marsha P. Johnson, How to Survive a Plague
Asako Fujioka – Shukufuku (Blessed)
Atanas Georgiev* – Honeyland, Cash & Marry
Linda Goldstein Knowlton – We Are the Radical Monarchs, Somewhere Between
Robert Greene – Bisbee ’17, Kate Plays Christine
Pernille Rose Grønkjær – Hunting for Hedonia, The Monastery
Tala Hadid – House in the Fields, Windsleepers
Amelia Hapsari – Rising in Silence, Fight like Ahok
John Haptas – Life Overtakes Me, Tokyo Waka
Jessica Hargrave – Ask Dr. Ruth, Good Ol’ Freda
Monica Weston Hellström – The Distant Barking of Dogs, 15 Min – The Massacre
Sonja Henrici – Donkeyote, I Am Breathing
Jerry Henry – City of Gold, American Revolutionary: The Evolution of Grace Lee Boggs
Alice Henty – The Dog Doc, The Work
Robin Hessman – Simple as Water, My Perestroika
Nishtha Jain – Gulabi Gang, Lakshmi and Me
Rachel Leah Jones – Advocate, Gypsy Davy
Gary Byung-Seok Kam – In the Absence, Planet of Snail
Toni Kamau – I Am Samuel, Softie
Anne Köhncke – Pervert Park, The Act of Killing
Tamara Kotevska* – Honeyland, Lake of Apples
Hajooj Kuka – Live from Mogadishu, Beats of the Antonov
Richard Ladkani – Sea of Shadows, The Ivory Game
Véronique Lagoarde-Ségot – Amal, 5 Broken Cameras
Peter Lataster – Miss Kiet’s Children, Awake in a Bad Dream
Petra Lataster-Czisch – Miss Kiet’s Children, Awake in a Bad Dream
Erez Laufer – Rabin in His Own Words, One Day after Peace
Monica Lazurean-Gorgan – A Mere Breath, Chuck Norris vs. Communism
Bo Li – Our Time Machine, Plastic China 
Allyson Luchak – This Is Not a Movie, One Nation under Dog
Amit Madheshiya – The Hour of Lynching, The Cinema Travellers
Vinnie Malhotra – 16 Shots, Ivory Tower
Jeffrey Malmberg – Spettacolo, Marwencol
Vitaly Mansky – Putin’s Witnesses, Under the Sun
Andrea Meditch – Ernie & Joe: Crisis Cops, Grizzly Man
Thomas G. Miller – Limited Partnership, One Bad Cat: The Reverend Albert Wagner Story
Todd Douglas Miller – Apollo 11, Dinosaur 13
Rima Mismar
Nicole Newnham – Crip Camp, The Rape of Europa
Bianca Oana – Colectiv (Collective), Turn Off the Lights
Jacki Ochs – Out of My Head, Letters Not about Love
Mariana Oliva – The Edge of Democracy, Piripkura
Göran Hugo Olsson – That Summer, The Black Power Mixtape 1967-1975
Deborah Oppenheimer – Foster, Into the Arms of Strangers: Stories of the Kindertransport
Iván Osnovikoff – Los Reyes, La Muerte de Pinochet (The Death of Pinochet)
Tiago Pavan – The Edge of Democracy, Olmo and the Seagull
Bettina Perut – Los Reyes, La Muerte de Pinochet (The Death of Pinochet)
Nicolas Philibert – To Be and to Have, In the Land of the Deaf
Diane Quon – The Dilemma of Desire, Minding the Gap
Claudia Raschke – RBG, Mad Hot Ballroom
Marina Razbezhkina – Optical Axis, Winter, Go Away!
Jeff Reichert – American Factory, Remote Area Medical
Lisa Remington – Foster, Feminists: What Were They Thinking?
Yoruba Richen – The New Black, Promised Land
Jihan Robinson – Pahokee, Traveling While Black
Marta Rodriguez – Our Voice of Earth, Memory and Future, Campesinos (Peasants)
Erich Roland – The Final Year, Waiting for Superman
Maureen A. Ryan – 1971, Wisconsin Death Trip
Sophie Sartain – Seeing Allred, Blessed Is the Match: The Life and Death of Hannah Senesh
Elhum Shakerifar – Of Love & Law, Even When I Fall
Karin Slater – Sisters of the Wilderness, The Meaning of the Buffalo
Jason Spingarn-Koff – The White Helmets, Life 2.0
Ljubo Stefanov* – Honeyland, Lake of Apples
Michèle Stephenson – American Promise, Slaying Goliath
David Tedeschi – Rolling Thunder Revue: A Bob Dylan Story by Martin Scorsese, George Harrison: Living in the Material World
Douglas Tirola – Bisbee ’17, Drunk Stoned Brilliant Dead
Mila Turajlic – The Other Side of Everything, Cinema Komunisto
Noland Walker – Boogie Man: The Lee Atwater Story, Citizen King
Yvonne Welbon – The New Black, Sisters in Cinema
Chris White – Midnight Traveler, Quest
Yi Seung-Jun – In the Absence, Planet of Snail
Donald Young – Daze of Justice, Jake Shimabukuro: Life on Four Strings
Miranda Yousef – Misconception, Troubadours
Yolande Zauberman – M, Classified People
Zhou Hao – The Chinese Mayor, Cotton
Michel Zongo – No Gold for Kalsaka, The Siren of Faso Fani


Nhà điều hành
Jillian Apfelbaum
Ozzie Areu
Tarak Ben Ammar
Mark Boxer
Ian Bricke
Agnes Chu
Ronni Coulter
Tonia Davis
Louisa Dent
Jeff Deutchman
Danielle Diego
Holly Edwards
Ellen Ruth Eliasoph
Elissa Federoff
Stacey Fong
Philip Goore
Elishia Holmes
Robin Jonas
Robert Warren Kessel
Jonathan Kier
Spencer Klein
Jean Labadie
Ashley Levinson
Laura Lewis
Teresa Moneo
Dave Neustadter
Barbara Peiro
Chan Phung
Stephen R. Plum
Laurene Powell Jobs
Tom Prassis
Pamela Reynolds
Frank Rodriguez
Paul Martin Roeder
Eric Roth
Jennifer Salke
Ann Sarnoff
Teddy Schwarzman
Lori Silfen
Terry Steiner
Priya Swaminathan
Jeannine Tang
Gregg Taylor
Kevin Ulrich
Mimi Valdes
Krista Wegener
Erin Westerman
Danice Woodley
Tom Yoda


Biên tập phim
Catherine Apple – Onward, Hotel Transylvania
Andrew Bird – In the Fade, The Edge of Heaven
Konstantin Bock – Capernaum
Andrew Buckland – Ford v Ferrari, The Girl on the Train
Francesca Calvelli – The Traitor, No Man’s Land
Alejandro Carrillo Penovi – Heroic Losers, The Clan
Przemysław Chruścielewski – Corpus Christi, The Last Family
David Coulson – The Zookeeper’s Wife, Whale Rider
Patrick Don Vito – Three Christs, Green Book
Tom Eagles – Jojo Rabbit, What We Do in the Shadows
Kayla M. Emter – Hustlers, The Immigrant
Louise Ford – The Lighthouse, The Witch
Madeleine Gavin – City of Joy, What Maisie Knew
Atanas Georgiev* – Honeyland, These Are the Rules
Jeff Groth – Joker, War Dogs
Nick Houy – Little Women, Lady Bird
Carole Kravetz Aykanian – Ghost World, Devil in a Blue Dress
Julien Lacheray – Portrait of a Lady on Fire, Girlhood
Jennifer Lame – Marriage Story, Manchester by the Sea
Igor Litoninskiy – Beanpole, Stalingrad
Alex Marquez – Snowden, Savages
Benjamin Massoubre – I Lost My Body, The Big Bad Fox & Other Tales
Kelly Matsumoto – Fast & Furious 6, The Mummy Returns
Roberto Perpignani – The Postman (Il Postino), The Night of the Shooting Stars
Fred Raskin – Once upon a Time…in Hollywood, Django Unchained
David Ian Salter – Finding Nemo, Toy Story 2
Tambet Tasuja – Truth and Justice, Take It or Leave It
Michael Taylor – The Farewell, Love Is Strange
Yang Jinmo – Parasite, Okja

Hóa trang và làm tóc
Ma Kalaadevi Ananda – A Beautiful Day in the Neighborhood, 12 Years a Slave
Anji Bemben – Overboard, Watchmen
Gregory Funk – Once upon a Time…in Hollywood, The Way Back
Barrie Gower – Rocketman, Mandela: Long Walk to Freedom
Colleen LaBaff – Iron Man 3, Hitchcock
Marese Langan – Emma, Belle
Alberto Moccia – Zama, The German Doctor
Greg Nelson – Tropic Thunder, Dad
Nina Paskowitz – Jobs, Iron Man
Mari Paz Robles – I Dream in Another Language, Cantinfla
David Ruiz Gameros – Tear This Heart Out, Amores Perros 
Tapio Salmi – Rocketman, Chéri
Susana Sánchez – The Liberator, Goya’s Ghosts
Esmé Sciaroni – Like Crazy, Days and Clouds
Brian Sipe – Avengers: Endgame, Guardians of the Galaxy Vol. 2
Mike Smithson – The Lone Ranger, Austin Powers: The Spy Who Shagged Me
Vera Steimberg – Dolemite Is My Name, Dreamgirls
Debbie Zoller – Pitch Perfect, I Heart Huckabees

Quảng bá và quan hệ công chúng
Christopher Albert
Jade Alex
Mia Ammer
Jon Anderson
Shani Ankori
Amy Astley
Karen Barragan
Emily Bear
Maggie Begley
Brooke Blumberg
Meghann Burns
Sheri Callan
Inma Carbajal-Fogel
Mark Carroll
Emmanuelle Castro
Candice Chen
Tom Chen
Staci R. Collins Jackson
Ray Costa
Arnaldo D’Alfonso
Maitena de Amorrortu
Sylvia Desrochers
Clay Dollarhide
Peter Dunne
Laura Dyer
Ekta Farrar
Liza Burnett Fefferman
Michael Fisk
Dana Flowers
Venus Fong
Fernando Garcia
Rona K. Geller
Scott Goldman
Amy Grey
Harlan Gulko
Yuka Hoshino
Stephen Huvane
Lana Iny
Allison Jackson
Claudia Kalindjian
Teni Karapetian
Craig Karpel
Joshua Kornblit
Nancy Lan
Elaine Christine LaZelle
Maxine Leonard
Alan Lobel
Weelin Loh
Liz Mahoney
Miguel Mallet
Carol Marshall
Charles McDonald
Michael McIntyre
Olivier Mouroux
Charlie Olsky
Julia Pacetti
Tom Parker
Spencer Peeples
Rose Zello Phillips
Chris Regan
Rene Ridinger
Mary Goss Robino
Samantha Rosenberg
Dustin M. Sandoval
Heather Ann Secrist
Adam J. Segal
Susie Shen
Amanda Joy Sherwin
Jamie Shor
Gina Soliz
Gordon Spragg
Patrick Starr
Ken Sunshine
Rachel Tash
Albert Tello
Keleigh Thomas Morgan
Kyle David Thorpe
Claudia Tomassini
Adriana Trautman
Jayne Trotman
Beatrice Wachsberger
Marcos Waltenberg
Joe Wees
Marla Weinstein
Kimberly Wire
Damon Wolf
Judy Woloshen
Anne Yoo
Ramzy Zeidan
Flora Zhao

Âm nhạc
Clinton Bennett – After, Godzilla: King of the Monsters
Tamar-Kali Brown – The Last Thing He Wanted, Mudbound
Joshuah Brian Campbell – Harriet
Chanda Dancy – After We Leave, Everything before Us
Nainita Desai – The Reason I Jump, For Sama
Arhynn Descy – Eye for an Eye, 50 Kisses
Bryce Dessner – Irresistible, The Two Popes
Cynthia Erivo* – Harriet
Ilan Eshkeri – Stardust, Layer Cake
Robert Andre Glasper – The Photograph, Mr. Soul!
Katie Greathouse – Spider-Man: Into the Spider-Verse, Pirates of the Caribbean: At World’s End
Andrea Guerra – The Pursuit of Happyness, Hotel Rwanda
Tom Howe – A Shaun the Sheep Movie: Farmageddon, Charming
Chad Hugo – The Black Godfather, Hidden Figures
Devonté Blood Orange Hynes – Queen & Slim, Fifty Shades of Grey
Jung Jae-Il – Parasite, Okja
Peter Kam – Dragon, The Warlords
Lele Marchitelli – Loro 1, The Great Beauty
Cyril Paul Henri Morin – Zaytoun, Samsara
Khaled Mouzanar – Capernaum, Where Do We Go Now?
Larry Mullen Jr. – Mandela: Long Walk to Freedom, Man on the Train
Blake Neely – Assassins, Life as We Know It
Roger Neill – 20th Century Women, Beginners
Michael Nyman – Gattaca, The Piano
Sattar Oraki – The Salesman, Give Back
Michiru Oshima – Memories of Tomorrow, Lost Paradise
Park Inyoung – Pieta, Poongsan
Max Richter – Ad Astra, Waltz with Bashir
Patrice Rushen – Men in Black, Indecent Proposal
Jeff Russo – Lucy in the Sky, Hondros
Arturo Sandoval – Richard Jewell, The Mule
Anton Sanko – Fractured, Ouija
Jermain Stegall – Proximity, Jamesy Boy
Bernie Taupin – Rocketman, Brokeback Mountain

Nhà sản xuất
Zeynep Özbatur Atakan – The Wild Pear Tree, Winter Sleep
Toufik Ayadi – Les Misérables, Château
Christophe Barral – Les Misérables, Château
Sam Bisbee – The Hero, Other People
Edher Campos – Sonora, the Devil’s Highway, The Golden Dream
Nicolas Celis – Roma, Tempestad
Bénédicte Couvreur – Portrait of a Lady on Fire, Girlhood
Jessica Elbaum – Hustlers, Booksmart
Elda Ferri – The Soul Keeper, Life Is Beautiful
Brad Corwin Fuller – A Quiet Place, The Purge
Alex Garcia – Kong: Skull Island, Desierto
Anna Gerb – A Most Violent Year, All Is Lost
Rana Joy Glickman – God Said Ha!, Full Tilt Boogie
Jared Ian Goldman – Ingrid Goes West, Wilson
Pippa Harris – 1917, Blood
Brian Kavanaugh-Jones – Honey Boy, Midnight Special
Kwak Sin-Ae – Parasite, Vanishing Time: A Boy Who Returned 
Enrique López Lavigne – The Impossible, Sex and Lucia
Álvaro Longoria – Everybody Knows, Finding Altamira
Mónica Lozano – I Dream in Another Language, Instructions Not Included
Gabriela Maire – Las Niñas Bien (The Good Girls), La Caridad (Charity)
Luis Manso – Champions, Binta and the Great Idea
Shannon McIntosh – Once upon a Time…in Hollywood, The Hateful Eight
Andrew Miano – The Farewell, A Single Man
Tim Moore – Richard Jewell, Sully
Matías Mosteirin – The Clan, Wild Tales
Ryan Murphy – A Secret Love, Running with Scissors
Carthew Neal – Jojo Rabbit, Hunt for the Wilderpeople
Tommy Oliver – The Perfect Guy, Kinyarwanda
Clark Peterson – Rampart, Monster
Gabriela Rodríguez – Roma, Gravity
Rosalie Swedlin – The Wife, Laggies
Mar Targarona – Secuestro (Boy Missing), The Orphanage
Luis Urbano – Letters from War, Tabu
Alicia Van Couvering – Cop Car, Tiny Furniture
Faye Ward – Wild Rose, Stan & Ollie
Chelsea Winstanley – Jojo Rabbit, What We Do in the Shadows
Ryan Zacarias – The Mountain, Mediterranea

Thiết kế sản xuất
Andrew Baseman – Crazy Rich Asians, Eat Pray Love
Markus Bensch – The Hunger Games: Mockingjay – Part 2, V for Vendetta
Livia Borgonogni – Spider-Man: Far from Home, La Stoffa dei Sogni
Sandra Cabriada – Instructions Not Included, The Mexican
Andrew Max Cahn – Up in the Air, The Hangover
S. Todd Christensen – Sicario, Moneyball
Paola Comencini – Io Sono Tempesta, Don’t Tell
Alex DiGerlando – The Dead Don’t Die, Beasts of the Southern Wild
Robert Foulkes – Ford v Ferrari, La La Land
Elli Griff – Ghost in the Shell, Edge of Tomorrow
Darryl Henley – Aquaman, Blade Runner 2049
Molly Hughes – Harry Potter and the Deathly Hallows Part 2, War Horse
Kevin Kavanaugh – Only the Brave, The Dark Knight Rises
Noah Klocek – Onward, The Good Dinosaur
Jamie Lapsley – Tommy’s Honour, Kill Command
Estefanía Larraín – A Fantastic Woman, Neruda
Harriet Lawrence – Overlord, Suffragette
Alan Lee – The Lord of the Rings: The Return of the King, The Lord of the Rings: The Two Towers
Lee Ha Jun – Parasite, Okja
Wing Lee – The First Purge, Stoker
Barbara Ling – Once upon a Time…in Hollywood, Fried Green Tomatoes
Jim Magdaleno – First Man, Dawn of the Planet of the Apes
Margaret (Peg) McClellan – Brokedown Palace, Leave It to Beaver
Akin McKenzie – Wildlife, Aftermath
Robin Miller – Gemini Man, Spider-Man
Phil Norwood – The Lion King, Baywatch
Harry Otto – Star Trek Beyond, American Sniper
Missy E. Parker – Hidden Figures, Pirates of the Caribbean: On Stranger Tides
Hope Parrish – X-Men: First Class, The Net
Jay Pelissier – Ant-Man and the Wasp, The Fate of the Furious
Janice Polley – Blackhat, Collateral
Anna Rackard – Haywire, Ondine
Michèle St-Arnaud – Arrival, X-Men: Days of Future Past
Lee Sandales – 1917, Rogue One: A Star Wars Story
Bob Shaw – The Irishman, The Wolf of Wall Street
Mark Tildesley – High-Rise, Sunshine 
Ra Vincent – Jojo Rabbit, The Hobbit: An Unexpected Journey
Peter Walpole – Cloud Atlas, V for Vendetta
Peter Wenham – Inferno, Captain America: The Winter Soldier
Jeremy Woolsey – Hidden Figures, Pitch Perfect

Phim ngắn và phim hoạt hình
Frank E. Abney – Incredibles 2, Coco
Mounia Akl – Submarine, Eva
Dekel Berenson – Anna, Ashmina
Lorelay Bove – Zootopia, Wreck-It Ralph
Jamaal Bradley – The Croods, Puss in Boots
Colin Brady – Everyone’s Hero, A Bug’s Life
Gary Bruins – Inside Out, Up
Matthew A. Cherry – Hair Love, Forward
Sue-Ellen Chitunya – Grandpa’s Hands, Team Marilyn
Jérémy Clapin* – I Lost My Body, Palmipédarium
Bruno Collet – Memorable, Son Indochine
Josh Cooley – Toy Story 4, Inside Out
Emanuela Cozzi – ParaNorman, The Prince of Egypt
BJ Crawford – The Peanuts Movie, Ice Age: Continental Drift
Philip Dale – Kubo and the Two Strings, Coraline
Everett Downing – Hair Love, WALL-E
Marc du Pontavice – I Lost My Body, Oggy and the Cockroaches: The Movie
Robert Ducey – Kubo and the Two Strings, Coraline
Sonya Dunn – End of the World, The Bedroom
Fabian Erlinghauser – Song of the Sea, The Secret of Kells
Jean-Loup Felicioli – Phantom Boy, A Cat in Paris
Giovanna Ferrari – The Breadwinner, Song of the Sea
José David Figueroa García – Perfidia, Ratitas
Michael Ford – The Angry Birds Movie 2, Hotel Transylvania
Alain Gagnol – Phantom Boy, A Cat in Paris
Maryann Garger – Astro Boy, Flushed Away
Axel Geddes – Toy Story 4, Finding Dory
Delphine Girard – A Sister, Caverne
Philippe Gluckman – Rise of the Guardians, Antz
Ian Gooding – Moana, The Princess and the Frog
Oscar Grillo – Monsters, Inc., Monsieur Pett
Otto Guerra – City of Pirates, Wood & Stock: Sexo, Orégano e Rock’n’Roll
Patrick Hanenberger – Smallfoot, Rise of the Guardians
Aaron Hartline – Up, Robots
Deborah Haywood – Twinkle, Twinkle, Sis
Sabine Heller – The Peanuts Movie, Rio
Isabel Herguera – Winter Love, Under the Pillow
Lizzy Hobbs – The Flounder, I’m OK
Faren Humes – Liberty, Our Rhineland
Mino Jarjoura – Saria, Asad
Marcel Jean – Sleeping Betty, La Pirouette
Meryam Joobeur – Brotherhood, Born in the Maelstrom
Daria Kashcheeva – Daughter, To Accept
Paul Kewley – Early Man, Shaun the Sheep Movie
Anita Killi – Angry Man, The Hedge of Thorns
Sayoko Kinoshita – A Little Journey, Pica Don
Michelle Kranot – Nothing Happens, Hollow Land
Uri Kranot – Nothing Happens, Hollow Land
Ka’ramuu Kush – Sundays at Noon, Salvation Road
Jean-François Le Corre – Memorable, This Magnificent Cake!
Hyun-min Lee – Moana, Big Hero 6
Matt Lefebvre – Saria, Asad
Eric Leighton – Coraline, The Nightmare before Christmas
Niki Lindroth von Bahr – Something to Remember, The Burden
Andy London – I’m in the Mood for Death, The Back Brace
Summer Joy Main-Muñoz – Don’t Say No, La Cerca
Damien Megherbi – Nefta Football Club, Wicked Girl
Deanna Morse – Recipe for Birds, Whispers of the Prairie
Bob Moyer – Toy Story 4, Up
Mark Nielsen – Toy Story 4, Inside Out
Wanjiru M. Njendu – Boxed, The Dinner Guest
Justin Pechberty – Nefta Football Club, Wicked Girl
Amy Pfaffinger – Moana, Frozen
Yves Piat – Nefta Football Club, Tempus Fugit
Julia Pistor – The SpongeBob SquarePants Movie, Rugrats in Paris: The Movie
Charlotte Regan – My Boy, Standby
Milo Riccarand – The Secret Life of Pets, Despicable Me
Stéphan Roelants – The Breadwinner, Song of the Sea
Kirsikka Saari – After the Reunion, Do I Have to Take Care of Everything?
Ahmad Saleh – Ayny, Maa Baa
Dan Scanlon – Onward, Monsters University
Sheila Sofian – Survivors, Secret Rage
Jason Stalman – Isle of Dogs, Kubo and the Two Strings
Colin Stimpson – The Secret Life of Pets, We’re Back! A Dinosaur’s Story
Chris Sullivan – Consuming Spirits, Ain’t Misbehavin! 
Amos Sussigan – Swan Cake, Broken Wing
Michael J. Travers – The Peanuts Movie, Ice Age
Saschka Unseld – The Blue Umbrella, Toy Story 3
Eric Wachtman – Kubo and the Two Strings, Coraline
Fusako Yusaki – The Rose of the Winds, Winter Days
Juan Pablo Zaramella – Luminaris, The Glove

Âm thanh
Katia Boutin – The Mustang, Elle
James Boyle – Edge of Tomorrow, World War Z
Choi Tae Young – Parasite, The Host
Cary Clark – Ford v Ferrari, Lucy in the Sky
Christian T. Cooke – The Shape of Water, A Dangerous Method
Midge Costin – Armageddon, Crimson Tide
Martin Czembor – First Reformed, Solace 
Evan Daum – The Purge, World War Z
Adriano Di Lorenzo – The Traitor, Nico, 1988
Pavel Doreuli – Stalingrad, A Good Day to Die Hard
Rana Eid – Ismaii, Nuts
Mattias Eklund – Polar, The 100-Year-Old Man Who Climbed out the Window and Disappeared
David Esparza – The Magnificent Seven, The Equalizer
Paula Fairfield – Alita: Battle Angel, Mother!
David Lew Farmer – Thor: Ragnarok, Ant-Man
Robert Farr – Peterloo, We Need to Talk about Kevin
Julie Feiner – The Revenant, Marvel’s The Avengers
Cyril Holtz – The Sisters Brothers, Elle
Tateum Kohut – Escape Room, Zombieland
Frank Kruse – Rush, Cloud Atlas
Anne Le Campion – Chant d’Hiver, The Ghost Writer
Dessie Markovsky – Mr. Brooks, Bliss
Bill Meadows – Star Trek Beyond, The Revenant
Ryan Murphy – Mad Max: Fury Road, Godzilla
Steven Robert Nelson – Neighbors, American History X
Colin Nicolson – Murder on the Orient Express, T2 Trainspotting
Stephen Peter Robinson – Aquaman, The Revenant
Warren Shaw – Beauty and the Beast, Tower Heist
Steve Slanec – Kong: Skull Island, Finding Dory
Martin Steyer – The Captain, Rush
Donald Sylvester – Ford v Ferrari, The Fault in Our Stars
James M. Tanenbaum – Avatar, Volcano
Ian Tapp – Annihilation, Slumdog Millionaire
Rachael Tate – 1917, Jurassic World: Fallen Kingdom
Gisle Tveito – Utøya: July 22, Force Majeure
Jean Umansky – Incendies, Amélie
Tony Volante – Hold the Dark, Limitless
Mandell Winter – The Equalizer 2, The Magnificent Seven
Frank Wolf – Aladdin, Charlie’s Angels

Hiệu ứng hình ảnh
David Alexander – Cliffs of Freedom, The Laundromat
Jon Franklin Alexander – Avengers: Age of Ultron, Noah 
Vishal Anand – Bharat, War
Berj Bannayan – John Wick: Chapter 3 – Parabellum, Geostorm
John Bell – Rango, Pirates of the Caribbean: On Stranger Tides
Tami Carter – Star Wars: The Rise of Skywalker, Lucy
Ahdee Chiu – The Wandering Earth, The Last Stand
Ryan Michael Church – Transformers: The Last Knight, Avengers: Age of Ultron
Todd Constantine – Jumanji: The Next Level, Godzilla: King of the Monsters
Ryan Cook – The Call of the Wild, Rampage
Karin Margarete Cooper – Star Wars: The Rise of Skywalker, Kong: Skull Island
Dan Cox – The A-Team, Gulliver’s Travels
Nick Marc Epstein – Alita: Battle Angel, Valerian and the City of a Thousand Planets
Leandro Estebecorena – The Irishman, Kong: Skull Island
Luca Fascione – Alita: Battle Angel, Avengers: Endgame
Greg Fisher – The Jungle Book, Guardians of the Galaxy
Aaron Gilman – Alpha, Pacific Rim Uprising
Stephane Grabli – The Irishman, Jurassic World: Fallen Kingdom
Darin Grant – The Lego Movie 2: The Second Part, Kung Fu Panda 2
Jeremy Hays – The Call of the Wild, Once upon a Time…in Hollywood
Sandeep Kamal – Panipat, Jal
Sidney Olivier Kombo-Kintombo – Avengers: Endgame, War for the Planet of the Apes
Hoiyue Harry Lam – Midway, The Wandering Earth
Mårten Larsson – Avengers: Endgame, Pixels
Patrick Ledda – Dumbo, Pirates of the Caribbean: Dead Men Tell No Tales
Gong Myung Lee – Triple Frontier, Deadpool 2
Richard Little – 1917, The Jungle Book
Doug Moore – 12 Strong, Ant-Man
Elliot Newman – The Lion King, The Jungle Book
Artemis Oikonomopoulou – Annihilation, Thor: Ragnarok
Mihaela Orzea – Ant-Man and the Wasp, The Huntsman: Winter’s War
Mike Anthony Perry – Alita: Battle Angel, Valerian and the City of a Thousand Planets 
Todd Sheridan Perry – Black Panther, Doctor Strange
Nick Rasmussen – Ready Player One, Star Wars: The Last Jedi
Marco Revelant – Gemini Man, The Hobbit: The Battle of the Five Armies
Jason Schugardt – Clown, In the Blood
David Seager – Aladdin, Terminator: Dark Fate
Amy Shepard – Playing with Fire, Doctor Strange
Bill Spitzak – Abominable, How to Train Your Dragon: The Hidden World
Olcun Tan – Doctor Sleep, Thor: Ragnarok
Dmitry Tokoyakov – Beyond the Edge, Furious
James Tooley – Star Wars: The Rise of Skywalker, Teenage Mutant Ninja Turtles
Leandro Visconti – Lion’s Heart, The Innocents
Paige Warner – Terminator: Dark Fate, Pirates of the Caribbean: Dead Men Tell No Tales
Matt Welford – A Dog’s Way Home, Spider-Man: Homecoming
Victor Wong – The Founding of an Army, Rise of the Legend
Max Wood – The Nutcracker and the Four Realms, Suicide Squad
Ged Wright – Sonic the Hedgehog, 22 July

Biên kịch
Narges Abyar – Breath, Track 143
Lucy Alibar – Troop Zero, Beasts of the Southern Wild
David Berenbaum – The Spiderwick Chronicles, Elf
Jez Butterworth – Ford v Ferrari, Edge of Tomorrow
John-Henry Butterworth – Ford v Ferrari, Edge of Tomorrow
Shane Carruth – Upstream Color, Primer
Jérémy Clapin* – I Lost My Body
Sabrina Dhawan – Kaminey, Monsoon Wedding
Mati Diop* – Atlantics, A Thousand Suns
Susanna Fogel – Booksmart, The Spy Who Dumped Me
Michel Franco – Chronic, After Lucia
Giordano Gederlini – Les Misérables, The Invader
Han Jin Won – Parasite
Julia Hart – Fast Color, Miss Stevens
Gregory Allen Howard – Harriet, Ali
Amy Jump – A Field in England, Sightseers
Ladj Ly* – Les Misérables
Alexis Manenti – Les Misérables
Stella Meghie – The Photograph, Jean of the Joneses
Najwa Najjar – Between Heaven and Earth, Eyes of a Thief
Tyler Nilson – The Peanut Butter Falcon
Mateusz Pacewicz – Suicide Room: Hater, Corpus Christi
Pamela Pettler – Monster House, Tim Burton’s Corpse Bride
Michael Schwartz – The Peanut Butter Falcon
Lulu Wang* – The Farewell, Posthumous
Krysty Wilson-Cairns – 1917
Wally Wolodarsky – Trolls World Tour, Monsters vs Aliens

Thành viên quản trị
Alan Selby Albert
Wade Allen
Hank Amos
Colin Russell Anderson
Pete Antico
Trevor Astbury
Alberto Barbera
Christina Bazdekis
Kyetay Beckner
Bonnie Bernstein
Bob Bowen
Joey Box
Troy Brown
Todd A. Bryant
Trey Cannon
Rocky Capella
Carlo Chatrian
Christina Chou
Carter Cohn
Eliza Coleman
John Cooper
John Copeman
Emerson Davis
Willem de Beukelaer
Jack Deutchman
Sandra Evers-Manly
Simon Faber
Roy Farfel
Shayne Fiske Goldner
Dominique Fouassier
Thierry Frémaux
Joe Gawler
Nick Gillard
Michelle Grady
Annemarie Griggs
Markus Gross
Bill Hogan
Ashley Holland
Petra Holtorf-Stratton
Rowley Irlam
Ernest Jackson
Julianne Jordan
Peter King
Henry Kingi Jr.
Adam Kirley
James Knight
Blair Kohan
Jessica Kovacevic
Benjamin Kramer
V. Senthil Kumar
Paul A. Levin
Alexander LoVerde
Lap Van Luu
Jane Maguire
JJ Makaro
Arnon Manor
Chelsea McKinnies
Tricia Carol Miles
James Mockoski
Daniel Molina
Carlos Morales
Phil Neilson
Yasmine Pearl
Meyash Prabhu
Kate Richter
Sally Riley
Scott Rogers
Michael Scherer
Sarah Self
James Skotchdopole
Bec Smith
Michael Solinger
Ryan Stafford
Jessica Teach
Julien Thuan
Jesse Torres
Tim Trella
Mark Vanselow
Rosalie Varda
William Washington
Talitha Watkins
Patricia Whitcher
Sally Baldwin Willcox
Michael Wise
Michelle Wright
Richard Wright
Daisy Wu
Jo Yao
Mira Yong

Hợp tác
Richard L. Bennett

Quảng cáo

Mới Nhất

Bình Luận

Từ những gam màu hồng tím đầy cô đơn trong 5cm/s, hay màu xanh tươi đầy hi vọng trong The Garden of Words, và...

Âu Mỹ

Hãy tìm hiểu về cuộc đời thật của những người lính Mỹ da màu đã khơi nguồn cảm hứng cho bộ phim của Spike...

Âu Mỹ

Hãng Warner Bros chuẩn bị cho sản xuất phiên bản live-action của bộ phim hoạt hình huyền thoại Frosty the Snowman. Người được chọn...

Âu Mỹ

Nam diễn viên Ray Fisher vừa lên tiếng tố cáo đạo diễn Joss Whedon về quá trình làm phim Justice League.

Movies

The Trial of the Chicago 7 dựa trên sự kiện có thật về vụ xét xử bảy nhà hoạt động xã hội bị chính...

Movies

Lần này, các Ninja Rùa sẽ được chuyển thể thành phiên bản hoạt hình 3D với đồ họa máy tính.

Có Thể Bạn Quan Tâm

Âu Mỹ

Nam tài tử người Canada gốc Lebanon luôn rất được mến mộ và tôn trọng không chỉ trên màn ảnh mà còn ở ngoài...

Tin Tức

Chúng tôi đã làm lỡ mất một cơ hội tuyệt vời để đại diện cho cộng đồng người Mỹ gốc Việt một cách chính...

Châu Á

Nam diễn viên gạo cội Lee Soon Jae của "Gia Đình Là Số Một" bị quản lý cũ tố ngược đãi, coi anh này...

Âu Mỹ

Đáng chú ý, trailer này được dựng một cách vô cùng thô sơ, và những "diễn viên" thì đều là trẻ em.

Copyright © 2020 Phê Phim